पनवेलमधील तळोजा महाराष्ट्र औद्योगिक विकास महामंडळातील (एमआयडीसी) उद्योग पुन्हा सुरू करण्याच्या सरकारच्या घोषणेची अपेक्षा करीत असतानाही त्यांना पुरेसे कामगार नसण्याची भीती वाटते.

तळोजा एमआयडीसीत सुमारे 3 लाख कामगार आहेत, त्यापैकी २. 2.5 लाख प्रवासी आहेत. बरेच प्रवासी कामगार शहर सोडून गेले, तळोजा इंडस्ट्रीज असोसिएशनने (टीआयए) म्हटले आहे की त्यांनी काम सुरू केल्यास सर्वात जास्त नुकसान होईल.

टीआयएचे अध्यक्ष सतीश शेट्टी म्हणाले, “तळोजा येथे ९७४ उद्योग आहेत, त्यापैकी फक्त १६९ अत्यावश्यक सेवा कार्यरत आहेत. आम्ही स्थलांतरित कर्मचार्‍यांना शहर सोडण्यापासून रोखू शकलो नाही. उद्योग केव्हा सुरू होतील व अन्न व नोकरीची सुरक्षाही होणार नाहीत याबाबत स्पष्टता नसल्याने परप्रांत कामगार आपापल्या गावी गेले. ”
शेट्टी म्हणाले की मजुरांना रोख रक्कम दिली जाते परंतु त्यांना मार्चपासून पगार मिळाला नाही.

तळोजा उद्योगात वर्षाकाठी 60,000 कोटी रुपयांची उलाढाल होते.

असोसिएशनने सांगितले की ते उद्योग उघडल्यानंतर स्थानिकांना सामील होण्यासाठी प्रोत्साहित करतील पण तरीही तूट निर्माण होईल. यात काही कामगार कंत्राटदारांशी संपर्क साधला आहे.