नवी मुंबई महानगरपालिका आयुक्त अण्णासाहेब मिसाळ यांनी वाशी रुग्णालयाच्या तीन डॉक्टरांना कारागिरांच्या मिसळण्याच्या प्रकरणात कारणे दाखवा नोटीस बजावली आहे.

आरोग्य वैद्यकीय अधिकारी डॉ.बाळासाहेब सोनवणे यांनी या प्रकरणाची चौकशी करून अहवाल सादर केला होता, त्यानंतर मिसाळ यांनी रूग्णालयाचे अधीक्षक डॉ. प्रशांत जावडे आणि शवगृह प्रभारी डॉ. भूमेश दराडे आणि डॉ. भूषण जैन यांना २९ मे रोजी नोटीस बजावली. डॉ. झावडे यांच्यावर देखरेखीचा अभाव आणि शवगृह प्रभारीचे दुर्लक्ष, असे या अहवालात म्हटले आहे. डॉक्टरांच्या उत्तरानुसार पुढील कार्यवाही केली जाईल, असे श्री. मिसाळ म्हणाले.

प्रवासी कामगार उमर फारूक शेख (२९) यांच्या पार्थिवाची अदला-बदल काजल सूर्यवंशी (१८) यांच्याशी झाली, ९ मे रोजी त्यांचे निधन झाले होते. मुलीचे वडील दशरथ सूर्यवंशी यांनी मृतदेहावर हिंदू विधीनुसार अंत्यसंस्कार केले.

१४ मे रोजी रुग्णालयाने दोन्ही मृतांच्या कुटुंबीयांना मृतदेह स्वीकारण्यास करण्यास सांगितले होते कारण त्यांच्या दोन्ही नमुन्यांची कोविड -१९ चाचणी निगेटिव्ह आली होती. त्यांचे दोन्ही नातेवाईक 16 मे रोजी मृतदेह गोळा करण्यासाठी गेले होते. साथीच्या आजारामुळे सर्व शरीर लपेटले होते. श्री सूर्यवंशी मृतदेह घेऊन थेट स्मशानभूमीत गेले.

जेव्हा शेख यांचे नातेवाईक त्याचा मृतदेह घेण्यासाठी गेले असता अधिकाऱ्यांना कळले की ते हरवले आहे. त्यांनी १८ मे रोजी पोलिसांकडे संपर्क साधला. त्यांना समजले की मृतदेहाची अडला-बदल झाली आहे.

पोलिसांनी सीसीटीव्ही फुटेज आणि रजिस्टर बघितल्यानंतर श्री. सूर्यवंशी यांना शोकगृहात एक मृतदेह तपासण्यासाठी बोलवले गेले होते, ज्याला त्याने आपली मुलगी म्हणून ओळखले.

शेख हा न्यूमोनियामुळे मरण पावला, काजलचा कावीळ झाल्याने मृत्यू झाला. कोविड -१९ आहे का याची पडताळणी करण्यासाठी प्रोटोकॉलनुसार एनआरआय कोस्टल पोलिसांनी मृतदेह रुग्णालयात आणले. २० मे रोजी वाशी पोलिसांनी मृतदेह ताब्यात घेणाऱ्या वॉर्ड बॉय सुनील वाघेला आणि ओळख पटविल्याशिवाय अंतिम संस्कार करणाऱ्या श्री सूर्यवंशी यांच्याविरूद्ध गुन्हा दाखल केला.