ठाणे जिल्ह्यातील मीरा रोड येथे झालेल्या दुहेरी हत्येच्या प्रकरणात पोलिसांनी 35 वर्षांच्या वेटरला अटक केल्याचा दावा केला आहे. आरोपी कल्लू यादव याला ३० मे रोजी झालेल्या गुन्ह्यासाठी शुक्रवारी अटक करण्यात आली होती, अशी माहिती एका पोलिस अधिकाऱ्याने दिली.
पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, हा खून आरोपी आणि पीडितांमध्ये जेवणावरून झालेल्या वादातुन झाला होता.

शुक्रवारी पहाटे मिरा रोड येथील सबरी रेस्टॉरंट-कम-बारच्या पाण्याच्या टाकीमधून हरीश शेट्टी (४२) आणि नरेश पंडित (५३) यांचे मृतदेह ताब्यात घेण्यात आले. शेट्टी रेस्टॉरंटमध्ये मॅनेजर म्हणून काम करत असून पंडित क्लिनर होता. आरोपीने त्या रेस्टॉरंटमध्ये वेटर म्हणून काम करत होता, असेही त्यांनी सांगितले.

मृतांच्या शरीरावर कित्येक जखमांचे चिन्हे सापडले आहेत. चौकशी दरम्यान पोलिसांना कळले की यादवने हा गुन्हा केल्यावर पुण्यातील एका रेस्टॉरंटमध्ये काम करण्यास सुरवात केली आहे. शुक्रवारी पोलिसांचे पथक पुण्यात दाखल झाले आणि त्यांनी खासगी परिसरातून यादव याला पकडले.

“चौकशीत यादव यांनी कबूल केले की त्याने या दोघांची हत्या केली आहे. व्यवस्थापक स्वत: साठी रुचकर पदार्थ आणत असत परंतु त्याला साध्या जेवणाची ऑफर देत असे आणि त्याच रागातून शेट्टी व पंडित यांना संपवण्याचा निर्णय घेतला,” अधिकारी म्हणाले.

त्यानुसार त्याने त्यांच्यावर झोपेत असताना जोरदार हल्ला केला आणि त्यानंतर त्यांचे मृतदेह खेचुन पाण्याच्या टाकीत टाकले, असे ठाणे ग्रामीण पोलिसांच्या गुन्हे शाखेचे निरीक्षक व्यंकट आंधळे यांनी सांगितले.

ते म्हणाले की, प्राथमिक चौकशीनुसार आरोपी २०१३ मध्ये कोलकाता येथे झालेल्या खून प्रकरणातही सामील होता आणि यापूर्वीही या संबंधात तुरुंगात होता.