मुंबईचे महानगरपालिका उपायुक्त शिरीष दीक्षित ह्यांना कोरोनाचे लक्षण नव्हते पण एक टीम त्याच्या निवासस्थानी पोहोचली तेव्हा त्याला मृत घोषित करण्यात आले आणि नंतर केलेल्या कोरोना चाचणी मध्ये कोरोना असल्याचे समजले.

बृहन्मुंबई महानगरपालिका (बीएमसी) देशातील सर्वाधिक नुकसान झालेल्या शहर मुंबईतील कोरोना आजाराचे प्रसारण आणि पीडित लोकांवर उपचार हाताळण्यासाठी धडपडत आहे, त्यामुळे त्यांचे स्वत:चे उप आयुक्त शिरीष दीक्षित मंगळवारी प्राणघातक कोरोना विषाणूमुळे गमावले.

मंगळवारी सकाळी त्यांची प्रकृती ठीक नसल्याची माहिती त्यांच्या कुटुंबियांनी अधिकाऱ्यांना दिल्यानंतर दीक्षित यांना मृत घोषित करण्यात आले.

मंगळवारी अधिकाऱ्यांची एक टीम त्याच्या निवासस्थानी पोहोचली तेव्हा ते नि:संशय लक्षणग्रस्त होते आणि त्याला मृत घोषित करण्यात आले.

देशातील सर्वात श्रीमंत आणि सर्वात मोठ्या शहरांपैकी एक असलेली मुंबई कोविड -१९ चा केंद्रबिंदू म्हणून उदयास आली असून सोमवारी कोरोना रुग्णांची संख्या ५०,००० च्या वर गेली आहे.

नवी मुंबई आणि पनवेलमधील कोविड केंद्रांना मिळणार आणखी ४१०० बेड

मुंबईत सध्या सक्रिय रुग्णांची संख्या २६३४५ आहे तर मृतांचा आकडा १७०२ आहे. मुंबईनंतर ठाण्यात सर्वाधिक १३५२८ रुग्ण सापडले असून सध्या ८११० सक्रिय आहेत आणि आतापर्यंत ३३६ मृत्यूमुखी पडले आहेत . राज्यात रुग्णांचा बर होण्याचा दर ४६. २८% आहे तर मृत्यू दर ३.५७% आहे.

मंगळवारी महानगरपालिकेने निर्बंध कमी करण्यासाठी आणि लॉकडाऊन टप्प्याटप्प्याने सुरू करण्याच्या उपाययोजनांसह मार्गदर्शक तत्त्वांमध्ये सुधारणा केली. नवीन मार्गदर्शक सूचनांनुसार बाजारपेठेतील संकुले आणि मॉल्स वगळता दुकाने आठवड्यातून सहा दिवस संपूर्ण कामकाजासाठी खुली राहू देतील.

दीक्षित (वय 55) यांनी बीएमसीच्या पाणीपुरवठा विभागात मुख्य अभियंता म्हणून काम पाहिले आहे.

NMMC Recruitment Form | नवी मुंबई महानगरपालिका भरती आवेदन फॉर्म