BoycottChinaProducts

लडाखच्या गालवान खोऱ्यात भारत आणि चीन यांच्यात नुकत्याच झालेल्या चकमकींमुळे सुप्त झालेली चीनविरोधी भावना पुन्हा एकदा जिवंत झाली आहे.

पण हजारो भारतीयांनी BoycottChinaProducts मोहिमेला सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवरन सुरवात केली असली तरी भारतातील नवीन चिनी उत्पादनांच्या विक्रीवर परिणाम झाला नाही.

वनप्लस सारख्या चिनी स्मार्टफोन निर्मात्याने नुकतीच १५ जून रोजी आपल्या नवीन फ्लॅगशिप, वनप्लस ८ आणि वनप्लस ८ प्रो ची विक्री सुरु केली आणि काही मिनिटांत साठा साफ करण्यात यश आले.

अ‍ॅप्सवर बंदी घालण्यासाठी भारताला अमेरिकेचे सहकार्य

देशातील नंबर एक स्मार्टफोन ब्रँड असलेल्या शाओमीने नुकतीच 17 जून रोजी भारतातली पहिली लॅपटॉप मालिका विकली. कंपनीच्या जवळच्या एका सूत्राने सांगितले की या विक्रीला प्रचंड प्रतिसाद मिळाला आणि उत्पादन फारच कमी काळात त्यांचा एमआय डॉट कॉमवरून विकले गेले.

भारतीय गुप्तचर यंत्रणांकडून सुरक्षेच्या चिंतेमुळे एकूण 52 अ‍ॅप सरकारला कळवले होते. उद्भवलेली चिंता ही आहे की ह्या अ‍ॅपद्वारे प्रश्नांमधून प्रचंड प्रमाणात खाजगी डेटा काढला जातो आणि हा भारताबाहेर पाठविला जातो. ह्या सूचीमध्ये खुपसारे लोकप्रिय अ‍ॅप समाविष्ट आहेत जे देशातील बरेच लोक वापरतात. या चिनी अ‍ॅप्समध्ये टिकटॉक, शेअरइट, यूसी ब्राउझर, झेंडर आणि क्लीन मास्टर यासह इतर बर्‍याच अ‍ॅपचा समावेश आहे.

#BoycottChinaProducts
सरकारी कार्यालयांमध्ये मराठी भाषा अनिवार्य