येत्या चोवीस तासांत भारतभरात मुसळधार ते अति मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता, आयएमडीने ३ राज्यांसाठी रेड अलर्ट बजावला

भारतीय हवामानशास्त्र विभागाने (आयएमडी) येत्या 24 तासांत देशातील कित्येक भागात मुसळधारपासून अति मुसळधार पावसाचा अंदाज वर्तविला आहे. तेलंगणा, किनारी कर्नाटक, गोवा आणि कोकणात “लाल” इशारा दिला आहे.

आयएमडीच्या अंदाजानुसार ओडिशा, छत्तीसगड, मेघालय आणि आंध्र प्रदेशच्या काही भागात मध्यम ते जोरदार पाऊस पडेल.

बंगालच्या उपसागराच्या पश्चिम-मध्य आणि लगतच्या नैऋत्य प्रदेशात तयार झालेल्या कमी-दाब प्रणालीच्या पार्श्वभूमीवर ही भविष्यवाणी केली आहे. हे आता किनारपट्टीवरील आंध्र प्रदेश आणि ओडिशावर फिरत आहे.

हवामान खात्याच्या हवालाने दिलेल्या अहवालात असे म्हटले आहे की, कमी दाबाची यंत्रणा येत्या काही दिवसांत पश्चिमोत्तर-वायव्य दिशेने प्रवास करेल, ज्यामुळे दिल्ली, पंजाब, हरियाणा, जम्मू-काश्मीर आणि उत्तराखंडच्या काही भागात विजांचा कडकडाट व गडगडाटासह पाऊस पडेल.

दरम्यान, महाराष्ट्रात यंदा मॉन्सूनचा आगमन वेळेवर होणार असून १३ आणि १४ जून रोजी मुंबईत मुसळधार पाऊस होईल. आयएमडीच्या अंदाजानुसार, मुंबईतील बर्‍याच भागांत १४ जूनला मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे आणि तापमान किमान तीन अंश सेल्सिअसने कमी होणार आहे.

मध्य महाराष्ट्र, मराठवाडा आणि विदर्भातील जिल्ह्यातही शनिवार व रविवारच्या दरम्यान मेघगर्जनेसह पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. कर्नाटक आणि महाराष्ट्राच्या किनारपट्टीवर ५०-६० किमी प्रतितास वेगाच्या वाऱ्याची शक्यता असल्याने मच्छीमारांना समुद्रात जाऊ नका असा सल्ला देण्यात आला आहे.

घणसोली सिव्हील कंत्राटदाराच्या खुना प्रकरणी तिघांना अटक