कामोठे पोलिसांनी बुधवारी एका अनोळखी व्यक्तीवर १ लाख ५ हजार रुपयांची महिलेस ऑनलाइन फसवणूक केल्याचा गुन्हा दाखल केला. वारंवार वीज खंडित होत असल्याकारणाने महिला सातारा येथील आपल्या गावी पॉवर बँक कुरियर करण्याचा प्रयत्न करीत होती. कुरिअर एजन्सी कर्मचारी म्हणून काम करणार्‍या व्यक्तीने तिला तिच्या खात्यात ५ रुपये ट्रान्सफर करण्यास सांगितले, त्यानंतर तिने ५००० रुपये गमावले आणि थोड्याच वेळात अजून ५ ट्रँझॅकशनमध्ये एकूण १ लाख रुपये कमी झाले.

पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, फिर्यादी प्रियंका खताल वय २७, सानपाडा येथील डेअरी फर्ममध्ये तांत्रिक सहकारी म्हणून काम करते. मूळची सातारा येथील रहिवासी असलेल्या खतालला सातारा येथील तिच्या कुटुंबियांना मोबाईल फोन चार्जिंगसाठी पॉवर बँक पाठवायची होती. तथापि, कोरोनाव्हायरसच्या उद्रेकामुळे लॉकडाउन लादले गेले तेव्हा खताळ यांना पॉवर बँक पाठवता आली नाही.

2 जून रोजी, खताळ यांनी कुरिअर सेवेचा ऑनलाईन शोध घेतला आणि एक नंबर सापडला जो कुरिअर सेवा म्हणून सूचीबद्ध होता. एका कार्यकारिणीने तिला सांगितले की तिचे पार्सल सातारा गाठायला ३६ तास लागतील, परंतु यापूर्वी तिने नोंदणी करणे आवश्यक आहे. त्यानंतर त्या व्यक्तीने तिला रेजिस्ट्रेशन साठी एक लिंक पाठवली ज्यात ऑनलाइन पैसे भरण्याची पद्धती सुद्धा होती.

खटल यांना ‘कुरिअर एजन्सी’ ने टोकन रक्कम म्हणून ₹ ५ भरण्यास सांगितले आणि ते भारताच तिच्या खात्यातून ₹ 5,000 रुपये डेबिट करण्यात आले. तिने ‘कर्मचार्‍याला’ त्याबद्दल सांगितले असता त्याने तिला वचन दिले की पैसे परत केले जातील.

मात्र, त्यानंतर एका दिवसानंतर, ३ जून रोजी, तिला पाच वेगवेगळ्या व्यवहारांत तिच्या बँक खात्यातून १ लाख काढून घेतल्याचे अनेक मेसेज आले. पोलिसांना असा संशय आहे की आरोपीने तिच्या खात्यातून पैसे चोरी करण्यासाठी तिचा यूपीआय पिन मिळविला.

जेव्हा खटालने त्याच क्रमांकावर कॉल केला तेव्हा त्या व्यक्तीने आपला ह्यात कोणताही सहभाग नसल्याचा सांगितलं आणि नंतर तिच्या कॉलकडे दुर्लक्ष केले, असे तिने आपल्या तक्रारीत पोलिसांना सांगितले.

कामोठे पोलिसांनी भारतीय दंड संहिता आणि माहिती तंत्रज्ञान कायद्याच्या संबंधित कलमांखाली अज्ञात व्यक्तीवर गुन्हा दाखल केला आहे.