पीएमसी बँकेनंतर याच भागातील आणखी एक बँक आरबीआयच्या स्कॅनरखाली आहे. ही बँक कर्नाळा सहकारी सहकारी बँक असून त्याचे मुख्यालय पनवेल येथे आहे.

आरबीआयने घातलेल्या निर्बंधानुसार आता बँकेचे सर्व खातेदार बँकेतून फक्त ५०० रुपये काढू शकतील. हे निर्बंध १५ जून २०२० पासून अंमलात आले आणि येत्या सहा महिन्यांपर्यंत ते कायम राहतील.

या व्यतिरिक्त, आरबीआयच्या संमतीशिवाय कर्नाळा बँक नवीन कर्ज ठेव स्वीकारण्यासह कोणतेही कर्ज किंवा ऍडव्हान्स वाढवू शकत नाही, गुंतवणूक करू शकत नाही, कोणतेही उत्तरदायित्व घेऊ शकत नाही. कोणत्याही मालमत्ता किंवा मालमत्ता विक्री, हस्तांतरण किंवा विल्हेवाट लावण्यासाठी कोणत्याही पेमेंटचे वितरण करण्यास किंवा कोणत्याही व्यवस्थेमध्ये प्रवेश करण्यास बँकेस प्रतिबंधित आहे.

या बँकेच्या रायगड, पुणे आणि रत्नागिरी जिल्ह्यात १७ शाखा आहेत. त्यांच्या वेबसाइटवर उपलब्ध असलेल्या बँकेच्या आर्थिक विवरणानुसार, त्यात ४७६.३ कोटी रुपयांच्या ठेवी जमा आहेत. तथापि, हे निवेदन ३१ मार्च २०१७ रोजी दिलेले आहे.

नोव्हेंबर २०१९ मध्ये आर्थिक मंदीच्या दरम्यान आदित्य बिर्ला आयडिया पेमेंट्स बँकेने त्यांचे पेमेंट बँकेचे कामकाज बंद केले आहे आणि त्याद्वारे त्यांची बँकिंग सेवा बंद केली आहे. तथापि, ग्राहकांना त्यांचे पैसे काढण्यासाठी धावण्याची गरज भासणार नाही कारण कंपनीने गुंतवणूकदारांना आश्वासन दिले आहे की बँकेने ठेवी परत देण्याची पूर्ण आणि पूर्ण व्यवस्था केली आहे.

नुकतीच मुंबई मधली पंजाब आणि महाराष्ट्र सहकारी बँक (पीएमसी) वर गेल्या वर्षीच्या उत्तरार्धात आरबीआयने बी आर कायद्याच्या कलम ३५ अ अंतर्गत नियामक प्रतिबंध घातला होता. रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाला (आरबीआय) जाहीर केलेल्या अनियमिततेमुळे हे नियामक निर्बंध सहा महिन्यांच्या कालावधीसाठी कायम होते. कार्यान्वित करण्याच्या निर्बंधासह, पीएमसी बँक – कर्नाळा नागरी सहकारी बँक पुढील सहा महिन्यांसाठी नवीन कर्ज जारी करू शकणार नाही, नवीन ठेवी स्वीकारू शकणार नाही किंवा कर्ज घेण्यास सक्षम होणार नाही. पीएमसी बँकेचे खातेदार काही काळापासून या निर्बंधाविरोधात निषेध करत आहेत. सुरुवातीला १००० रुपयांची पैसे काढण्याची कॅप लादली गेली होती जी आता वैद्यकीय आपत्कालीन परिस्थितीत ५०,००० पर्यंत शिथिल करण्यात आली आहे.