112 घर खरेदी करणाऱ्यांची फसवणूक केल्याप्रकरणी बिल्डर तुरूंगात

२०१७ साली 112 घर खरेदी करणाऱ्या ग्राहकांची फसवणूक केल्याप्रकरणी पनवेल कोर्टाने नवी मुंबईतील बिल्डरला तीन वर्षांची शिक्षा ठोठावली. बिल्डरला सर्व घर खरेदीदारांना 6..5 टक्के व्याजासह बुकिंगची रक्कम परत करण्यास सांगितले असल्याचे पोलिसांनी सांगितले.

साई डेव्हलपर्स आणि बिल्डर्सचे मालक शंकर पांडुरंग नांगरे यांनी पनवेलमधील प्रकल्पांसाठी अनेक ग्राहकांकडून बुकिंगची रक्कम म्हणून सुमारे साडेचार कोटी रुपये घेतले होते.

घरमालकाच्या तक्रारीनंतर खांदेश्वर पोलिस ठाण्यात गुन्हा दाखल करण्यात आला जो नंतर २०१७ मध्ये नवी मुंबई पोलिसांच्या झोन २ मधील आर्थिक गुन्हे शाखेत (ईडब्ल्यू) कडे वर्ग करण्यात आला. ईओडब्ल्यूने सप्टेंबर २०१८ मध्ये कलम ४२० आणि महाराष्ट्र मालकी सदनिका अधिनियम, 1963 चे 4 (1) आणि 13 (1) अंतर्गत फसवणूक प्रकरणात नांगरे याला अटक केली.

ईओडब्ल्यूच्या एका वरिष्ठ अधिका-याने सांगितले की, न्यायिक दंडाधिकारी प्रथम श्रेणी न्यायालयाने नांगरे यांना फसवणूकीच्या प्रकरणात दोषी ठरवले कारण त्याने ११२ घर खरेदीदारांकडून बुकिंगची रक्कम घेतल्यानंतरही प्रकल्प विकसित केला नाही. “त्यांनी २०१७ पर्यंत पनवेलमधील चिपले येथे साई अंबर रेसिडेन्सी या प्रकल्पासाठी ११२ घर खरेदीदारांकडून एकूण ४,५३,९६,३०० रुपये घेतले होते,” असे अधिकारी म्हणाले.

ते म्हणाले की, नांगरे यांनी अलिबाग येथील सत्र न्यायालयातून अटकपूर्व जामीन मिळवण्यासाठी ५० लाख रुपये परत केले आणि उर्वरित पैसे घर खरेदीदारांना परत देण्याचे आश्वासन दिले. मात्र, नांगरे यांनी उर्वरित पैसे परत न केल्याने त्यांचा जामीन मागे घेण्यात आला. “नांगरे यांना सप्टेंबर २०१८ मध्ये अटक करण्यात आली होती कारण कोर्टाने ठरवलेली अट पूर्ण करण्यास तो अपयशी ठरले.

नांगरे यांना तीन वर्षांच्या तुरूंगवासाशिवाय ५०,००० रुपयांचा दंडही बजावण्यात आला आहे. नांगरे यांना उर्वरित ४.०३ कोटी रुपये ६.५ टक्के व्याजाने परत करावे लागणार आहेत कारण त्याने आधीच ५० लाख दिले आहेत. या निर्णयामुळे बांधकाम व्यवसायातील फसवणूक थांबविण्यास मदत होईल, असेही ते म्हणाले.

NMMC Recruitment Form | नवी मुंबई महानगरपालिका भरती आवेदन फॉर्म