नवी मुंबई: नआरआय कोस्टल पोलिसांनी ५.११ लाखांच्या बनावट रॉयल्टी पावतीच्या फसवणूकीप्रकरणी ७ जणांवर गुन्हा दाखल केला आहे. उल्वेच्या एका खदानातून आरोपी बेकायदेशीरपणे दगड आणि खनिज वाहतूक करण्यासाठी बनावट पावत्या करण्यात गुंतल्याचा आरोप आहे.

कलेक्टरच्या कार्यालयातील अधिका्यांना रॉयल्टीच्या काही पावत्या सापडल्या ज्यात मूळच्या तुलनेत विसंगती होती. चौकशीनंतर जिल्हाधिकारी कार्यालयाने २ जून रोजी ओमप्रकाश उपाध्याय यांच्या मालकीच्या उलवे येथील एका अपार्टमेंटवर छापा टाकला आणि त्यांचे निवेदनही नोंदवले.

पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, उपाध्याय यांनी सांगितले की, त्यांनी दगड आणि खनिज विकणाऱ्या काही लोकांच्या इशाऱ्यावर या पावत्या बनवल्या आणि बनावट पावत्या वापरण्यात गुंतलेल्या सहा जणांची नावे घेतली.

“सातही आरोपींनी जेएम म्हात्रे इन्फ्रास्ट्रक्चरच्या नावावर बनावट पावती पुस्तिका तयार केली. कलेक्टरच्या कार्यालयातील बनावट रबर शिक्क्यांचा वापर आरोपींनी पावत्या खऱ्या म्हणून पटवण्यासाठी केला. बनावट पावतीचा वापर करून आरोपीने ५.११ लाखांची रॉयल्टी बुडवली, असे एनआरआय किनारपट्टी पोलिसातील एका अधिकाऱ्याने सांगितले.

भारतीय खाण ब्युरोच्या आदेशानुसार, खाणी चालकांना खाणींवर ऑपरेशन करण्यासाठी रॉयल्टी ड्यूटी म्हणून काही रक्कम द्यावी लागते.

“आम्ही फसवणूक आणि खोटेपणाचा ७ जणांवर गुन्हा दाखल केला आहे. आमची चौकशी सुरू असून अद्याप कोणालाही अटक करण्यात आलेली नाही, असे एनआरआय कोस्टल पोलिस स्टेशनचे वरिष्ठ निरीक्षक तनवीर शेख यांनी सांगितले.

One reply on “नवी मुंबईमध्ये ५.११ लाखांच्या बनावट पावती फसवणूकीसाठी ७ जणांवर गुन्हा दाखल”