बुधवारी (२२ जुलै) भाजप नेते व लोकसभेचे माजी खासदार बैजयंत जय पांडा (Baijayant Panda) यांनी सांगितले की, त्यांनी काही कागदपत्रे पाहिली आहेत ज्यावरून असे सिद्ध होते की काही बॉलिवूड सेलिब्रिटींचे पाकिस्तानी गुप्तहेर संस्था आयएसआय आणि पाकिस्तान आर्मीशी पडताळणी करण्या योग्य संबंध आहेत. पांडा, जे भाजपचे उपाध्यक्ष आहेत, त्यांनी कोणत्याही बॉलिवूड सेलिब्रिटीचे नाव घेतले नाही, परंतु त्यांनी त्या सेलिब्रिटींसोबत काम न करण्याचे आवाहन केले आहे.

जम्मू-काश्मीरमधील हिंसाचाराला उत्तेजन देण्याचा ट्रॅक रेकॉर्ड सिद्ध झालेले पाकिस्तानी ज्यांचे काही बॉलिवूड स्टार्सशी व्यावसायिक आणि वैयक्तिक संबंध आहेत, असा दावाही पांडा यांनी केला आहे.

पांडा यांनी ट्विट केले की, “जम्मू-काश्मीरमधील आयएसआय आणि पाक सैन्याशी पडताळणी करणारे संबंध असलेले निर्विवाद ट्रॅक रेकॉर्ड असलेल्या काही पाकिस्तानी आणि अनिवासी भारतीयांशी बॉलिवूडमधील काही व्यक्तींचे वैयक्तिक आणि व्यावसायिक संबंधांचे दस्तऐवज असलेले धक्कादायक धागेदोरे समोर आले आहेत. मी देशभक्त बॉलिवूडकरांना त्यांचा त्याग करण्याचे आवाहन करतो,”

त्यांच्या ट्विटवरील एका टिप्पणीत असे लिहिले आहे की, “आमच्या प्रमुख संस्थांकडून सविस्तर चौकशी होऊ द्या आणि सर्व कचरा एकदा साफ होऊ द्या. फिल्म जगताला दिलेल्या मुक्ततेचा गैरफायदा घेतला गेला आहे आणि कथित दुव्यांबद्दल कसून चौकशी होणे आवश्यक आहे,” तर दुसरा म्हणाला, “कायदेशीर कारवाई का केली जात नाही आणि बहिष्कार का केला जात नाही? “

भाजपचे ज्येष्ठ नेते बैजयंत जय पांडा (Baijayant Panda) यांनी असा धक्कादायक आरोप अशा वेळी केला आहे जेव्हा अभिनेता सुशांत सिंग राजपूत यांच्या मृत्यूमुळे बॉलिवूड वेगवेगळ्या घोटाळ्यांसह लढा देत आहे. ‘काय पो चे’ अभिनेत्याच्या मृत्यूने बॉलिवूडमधील नातलगांबद्दलच्या चर्चेला पुन्हा एकदा उजाळा मिळाला असून चित्रपटसृष्टीत अनेक मोठमोठी नावे ‘आतल्यांना’ पसंती देतात आणि बाहेरील लोकांना त्रास देत असल्याचा आरोप लावला जात आहे.

दहावीचा निकाल या तारखेला जाहीर होणार