नवी मुंबई आणि पनवेलमधील कोविड केंद्रांना मिळणार आणखी ४१०० बेड

नवी मुंबई महानगरपालिकेच्या (एनएमएमसी) नवनियुक्त आयुक्त अभिजित बांगर यांनी जाहीर केले आहे की कोविड-१९ रूग्णांवर उपचार करण्यासाठी नवी मुंबईला , ४१०० अतिरिक्त बेड मिळतील. पालिका वाशीतील सिडको प्रदर्शन केंद्रात अतिरिक्त १,००० ऑक्सिजन बेड्स आणि १०० इन्टेन्सिव्ह केअर युनिट (आयसीयू) बेड उभारेल, तर पनवेलमधील इंडिया बुल्सच्या येथील कॉरंटाईन केंद्राला 3,००० बेड अधिक मिळतील.

या आठवड्यात पदभार स्वीकारलेल्या बांगर यांनी रुग्णांना पुरवत असलेल्या सुविधा व सेवांचा आढावा घेण्यासाठी दोन एनएमएमसी कोविड केअर सेंटरना (सीसीसी) भेट दिली.

सध्या वाशी सुविधेमध्ये १,२०० बेड आहेत. “रुग्ण, विशेषत: ज्यांची अवस्था गंभीर आहे त्यांना शहरात बेड घेण्यास त्रास होत आहे. आम्ही सुविधेत प्रत्येकी ५०० बेड दोन टप्प्यात ऑक्सिजनने सुसज्ज बेडमध्ये रुपांतरित करू. डॉक्टरांच्या पथकासह मी या सुविधेची पाहणी केली आणि पहिल्या टप्प्यात १०० बेड्स असलेले आयसीयू सुविधा मिळवण्याचा आमचा मानस आहे, ”बांगर म्हणाले.

नागरी आयुक्तांनी सांगितले की पनवेल सुविधेमध्ये उभारण्यात येणा ३००० खाटांमध्ये आपत्कालीन परिस्थितींसाठी ऑक्सिजन बेडचा समावेश असेल.

“आम्ही आमच्या रुग्णालयांमध्ये सुरू केलेली एन्टीजेन चाचणी सुविधा पनवेल सुविधेतील रूग्णांना त्वरित निकाल मिळावी आणि त्याप्रमाणेच रुग्णावर उपचार करता येतील याची खात्री करुन दिली जाईल.” शहरातील बेडची सुविधा वाढविणे हे आमचे उद्दीष्ट आहे, जेणेकरुन कोणत्याही रुग्णाला बेड विना राहावे लागणार नाही, ”बांगर म्हणाले.

Navi Mumbai Quarantine Center

NMMC Recruitment | नवी मुंबई महानगरपालिका देणार आता दुप्पट पगार

One reply on “नवी मुंबई आणि पनवेलमधील कोविड केंद्रांना मिळणार आणखी ४१०० बेड”