NMMC Recruitment | नवी मुंबई महानगरपालिका देणार आता दुप्पट पगार

वाढत्या कोविड-१९ रुग्णांना लक्षात घेऊन नवी मुंबई महानगरपालिकेने आपल्या आरोग्य यंत्रणेच्या सुधारासाठी केलेल्या मोठ्या भरतीस मिळालेल्या कोमट प्रतिसादामुळे आता जवळ-जवळ दुप्पट पगाराने भरती होणार आहे. १८६९ डॉक्टर आणि ३६१६ पॅरामेडिकल कर्मचार्‍यांसह ५४८५ उमेदवार भरले जाणार आहेत.


एमबीबीएस, एमडी पात्रता असणाऱ्या डॉक्टरला आधी देण्यात आलेल्या १.२५ लाख रुपयांऐवजी अडीच लाख रुपये पगार मिळेल.

गेल्यामहिन्यात झालेल्या २४० डॉक्टर आणि ३५० पॅरामेडिकल कर्मचारी अशा एकूण ५९० पदांचा भरतीमध्ये कमी पगारामुळे उमेदवार कमी पडले होते.

वाढत्या कोविड-१९ चाचण्यांमुळे एनएमएमसीला लॅब तंत्रज्ञ आणि डेटा एंट्री ऑपरेटरदेखील भरती करायचे आहे. किमान कंत्राटी कार्यकाळ सहा महिन्यांसाठी असेल आणि परिस्थितीनुसार वाढवण्यात येईल.

एनएमएमसीचे आयुक्त अभिजित बांगर यांनी सांगितले “आम्ही पगार दुप्पट केला आहे जेणेकरून चांगले उमेदवार पुढे येतील. शेजारच्या नागरी संस्थांच्या तुलनेत ही सर्वोत्तम ऑफर आहे. ऍन्टीजेन चाचण्या घेण्याचा आमचं धोरण अधिक तीव्र केले, यासाठी अधिक मनुष्यबळ आवश्यक आहे. ”

एनएमएमसीला ३०० एमबीबीएस, १५०० बीएएमएस, बीएचएमएस आणि बीयूएमएस याशिवाय ३० एमडी, चार मायक्रोबायोलॉजिस्ट आणि ३५ अ‍ॅन्टिव्हिविस्ट आवश्यक आहेत. यासाठी १६०० बेडसाइड सहाय्यक आणि १००० कर्मचारी परिचारिका आणि ८०० सहाय्यक परिचारिका देखील आवश्यक आहेत. यापूर्वी एनएमएमसीने २०,००० ते १.२५ लाख रुपये मासिक मानधन दिले. आता एमडी डिग्री असलेल्या डॉक्टरांना १.२५ लाख ऐवजी अडीच लाख रुपये, तर एमबीबीएस डॉक्टरांना ६५००० ऐवजी १ लाख रुपये देण्यात येणार आहेत.

स्टाफ नर्स साठी ३०,००० ऐवजी ४५,००० तर सहाय्यक नर्स साठी आधी २०,००० ऐवजी ३५,००० रु. देण्यात येणार आहेत.

NMMC Recruitment

नवी मुंबईमध्ये ५.११ लाखांच्या बनावट पावती फसवणूकीसाठी ७ जणांवर गुन्हा दाखल

3 replies on “NMMC Recruitment | नवी मुंबई महानगरपालिका देणार आता दुप्पट पगार”