• अ‍ॅप्सवर बंदी घालण्यासाठी भारताला अमेरिकेचे सहकार्य
  • अमेरिकेच्या परराष्ट्रमंत्र्यांनी भारताच्या या कारवाईचे कौतुक केले


अमेरिकेचे परराष्ट्रमंत्री माईक पोम्पीओ म्हणाले की, या निर्णयामुळे भारताचे सार्वभौमत्व, अखंडता आणि राष्ट्रीय सुरक्षेला चालना मिळेल.

चीनि अ‍ॅपवर बंदी घालण्याच्या निर्णयावर भारताला अमेरिकेची साथ मिळाली आहे. अमेरिकेने भारताच्या या कारवाईचे कौतुक केले आहे. अमेरिकेचे परराष्ट्रमंत्री माईक पोम्पीओ म्हणाले की, या निर्णयामुळे भारताचे सार्वभौमत्व, अखंडता आणि राष्ट्रीय सुरक्षेला चालना मिळेल.

आम्हाला कळू द्या की भारत आणि चीनमधील तणाव सध्या आहे. गॅलवान व्हॅलीमध्ये चीनच्या धोरणामुळे भारताने त्याला धडा शिकवायला सुरुवात केली आहे. सरकार त्याला आर्थिक आघाडीवर त्रास देत आहे. त्याअंतर्गत सोमवारी मोदी सरकारने चीनच्या अ‍ॅपवर बंदी घालण्याचा निर्णय घेतला. यात टिकट लॉक, शेअराईट, हॅलो, यूसी ब्राउझर आणि वेचॅट ​​सारख्या अ‍ॅप्सचा समावेश आहे.

हे पण वाचा : चीनी उत्पादनांवर बहिष्कार टाकण्याबद्दल विचार करत असाल तर…

जगाला कोरोना विषाणूसारखी साथीचा रोग देणारे चीन सर्व बाजूंनी वेढलेले आहे. कोरोनामुळे एकीकडे तो अमेरिकेच्या निशाण्यावर असताना, भारत एलएसीवरील त्याच्या कृतीस योग्य प्रत्युत्तर देत आहे. याशिवाय दक्षिण चीन समुद्रात जपानकडून त्याच्यावर ताण येत आहे.

एलएसीवरून चीनशी झालेल्या तणावामुळे अमेरिका भारताच्या बाजूने उभा आहे. गॅलवान खोऱ्यात शहीद झालेल्या भारताच्या 20 सैनिकांनाही अमेरिकेने श्रद्धांजली वाहिली. अमेरिकेतून असेही निवेदन झाले आहे की ते या प्रकरणात लक्ष ठेवून आहेत.

दुसरीकडे, चीन कोणत्याही परिस्थितीत अमेरिकेशी हात न घालण्याचा सर्वतोपरी प्रयत्न करीत आहे. भारत आणि अमेरिका एकत्र आले तर दक्षिण आशिया आणि इंडो-पॅसिफिक प्रदेशात तो वाईट रीतीने वेढले जाईल हे चीनला ठाऊक आहे. भारत-अमेरिका मैत्रीला तडा देण्याच्या हेतूने चीनचे अधिकृत मुखपत्र असेही लिहिले की अमेरिका आपले ध्येय साध्य करण्यात मदत करणार नाही याची भारताला चांगली कल्पना आहे.

हे पण वाचा : तांत्रिक नियमांमुळे चिनी आयात कमी होईल

One reply on “अ‍ॅप्सवर बंदी घालण्यासाठी भारताला अमेरिकेचे सहकार्य”