लॉकडाऊन व अनलॉक कालावधी दरम्यान मध्य रेल्वेने (CR) वेगाने सुरू केलेल्या मोठ्या इंफ्रा कामांपैकी बेलापूर-सीवूड्स – उरण प्रकल्पाच्या उर्वरित १४.६ किमी खारकोपर – उरण प्रकल्पाचे काम सुरू करण्यात आले आहे, असे एका अधिकाऱ्याने सांगितले.

रविवारी सीआरचे मुख्य प्रवक्ते शिवाजी सुतार म्हणाले: “या संपूर्ण मार्गाच्या कामकाजामुळे मुंबई – उरणमधील अंतर जवळपास ४० ते ५० टक्के कमी होईल. मध्य रेल्वेच्या (CR) बांधकाम विभागाने प्रकल्पाची गती वाढविण्यामुळे रेल्वेला मुंबईहून जवाहरलाल नेहरू बंदराकडे जाणारा हा महत्त्वपूर्ण मार्ग पूर्ण करता येईल.”

खारकोपर – उरणमध्ये ५ स्टेशन, २ मोठे पूल, ४१ छोटे पूल, २ रोड अंडर ब्रिज आणि ४ रोड ओव्हर ब्रिज असतील.

बेलापूर – सीवूड्स – उरण रेल्वे मार्ग, मध्य रेल्वे (CR) उपनगरी नेटवर्कचा चौथा कॉरिडॉर पूर्ण झाल्याने मुंबई ते जेएनपीटी आणि उरण या प्रवाशांच्या प्रवासाची वेळ सुलभ होईल व नवी मुंबईतील नव्या उदयोन्मुख विमानतळावर येण्यासाठी प्रवाशांना सोय होईल.

नवी मुंबई येथील दागिन्यांच्या दुकानातून १२ लाख रुपयांची मौल्यवान वस्तू चोरली

2 replies on “लॉकडाऊन दरम्यान खारकोपर-उरण १४ किमी मार्गाचे काम वेगवान झाले”