जेएनपीटी बंदरातून १००० कोटी रुपयांची १९१ किलो हेरॉईन जप्त

महसूल इंटेलिजन्स संस्थेच्या मुंबई युनिटने आंतरराष्ट्रीय बाजारपेठेत प्रतिबंधित जवळजवळ १००० कोटी रुपये किमतीचे १९१ किलो हेरॉईन उरणच्या न्हावा शेवा बंदरातुन जप्त करण्यात केले आहे. जप्त करण्यात आलेला हेरॉईन अफगाणिस्तान वरून तस्करी केल्याचा समजतंय.

डीआरआयने मुंबईत दोन जणांना अटक केली ज्यांनी समुद्रमार्गे येणाऱ्या कंटेनरला सीमाशुल्क देऊन सीमाशुल्क विभागाची मंजुरी मिळवण्याचा प्रयत्न केला. पकडलेल्या हेरॉईन मागे डीएसआय भारतात काम करणाऱ्या आंतरराज्यीय तस्करांचा शोध घेत असताना अधिक अटक होण्याची शक्यता आहे.

सर्दी, पोटाच्या समस्या आणि खोकला यासारख्या सामान्य संक्रमणांपासून मुक्त होण्यासाठी वापरल्या जाणार्‍या औषधी वनस्पती ‘मुलेथी’ (किंवा मद्यपान) या लेबलखाली अमली पदार्थांची तस्करी देशात केली जात होती. हि जप्ती डीआरआय, JNPT बंदर आणि सीमाशुल्क विभागाची संयुक्त कारवाईचा होती.

मुंबई आणि पश्चिम किनारपट्टी, भारतभर वितरणासाठी अवैध मादक पदार्थ, विशेषत: जवळच असलेल्या अफगाणिस्तानमधील हेरॉईनचे प्रवेश बिंदू आहेत.

गेल्या वर्षी मे महिन्यात, तटरक्षक दलाने अल मदिना या पाकिस्तानी मच्छीमारी जहाजातून ६०० कोटी रुपयांची २०० किलो हेरॉईन जप्त केली होती. जुलै २०१७ मध्ये गुजरातच्या किनारपट्टीवरील व्यापारी जहाजातून सुमारे ४५०० कोटी रुपयांची १५०० किलो हेरॉइन जप्त केली.

गेल्यावर्षी ऑगस्टमध्ये दिल्ली पोलिसांच्या विशेष पथकाने पनवेल मधील खासगी गोदामातून सुमारे १३० कोटी रुपये किंमतीची अफगाणिस्तान मध्ये बनलेली १३० किलो, उच्च दर्जाची हेरॉईन जप्त केली होती. हेरोइन पंजाबमध्ये नेली जाणार होती, अशी माहिती पोलिस सूत्रांनी दिली.

नवी मुंबई, पनवेलमधील सर्व मॉल, दुकाने उघडा, आमदारांची मागणी