रॅपिड अँटीजेन चाचण्या वाढविण्याच्या कारणास्तव, महानगरपालिकेचे एका महिन्यात १५,००० अँटीजेन टेस्ट किट संपले

पनवेलमधील सार्वजनिक आरोग्य केंद्रात गेल्या तीन दिवसांपासून रॅपिड अँटीजेन टेस्ट किट ची कमतरता आहे. चाचणीसाठी खासगी रुग्णालयात जावे लागत असल्याने रुग्ण व त्यांचे कुटुंबीय नाराज आहेत. नागरी संस्थेने साधारण एक महिन्यापूर्वी प्रतिजैविक चाचणी सुरू केली होती, परंतु स्टॉक संपला.

एका अधिकाऱ्याच्या म्हणण्यानुसार, नागरी संस्थेला १५,००० अँटीजेन किट्स मिळाल्या होत्या ज्या एका महिन्यात संपल्या आहेत. “आम्ही दररोज मोठ्या संख्येने वेगवान चाचण्या घेत आहोत आणि हे स्टॉक संपण्यामागचे कारण आहे,” असे अधिकारी म्हणाले.

आरटी-पीसीआर चाचणीचा अहवाल येण्यास वेळ लागत असल्यामुळे प्रतिजैविक चाचणी सुरू केली गेली. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, “रॅपिड चाचणीचा उद्देश कमी वेळेत संक्रमित लोकांना शोधून काढणे आणि त्यांचा प्रसार रोखण्यासाठी त्यांना वेगळे ठेवणे हा आहे.”

नागरी संस्थेने जुने पनवेल, नवीन पनवेल, खारघर, कामोठे आणि कळंबोली येथील सार्वजनिक आरोग्य केंद्रांवर प्रतिजैविक चाचणी सुविधा सुरू केल्या आहेत. तथापि, गेल्या दोन तीन दिवसांपासून चाचण्यांसाठी रुग्णालयात जाणाऱ्यांना सांगण्यात आले की किट संपले आहेत.

पनवेलमध्ये कोविड १९ च्या पॉझिटिव्ह रुग्णांची संख्या यापूर्वीच १०,००० च्या वर गेली आहे. दररोज सुमारे १००-१५० पॉझिटिव्ह केस आढळतात.

पीएमसी महापालिका आयुक्त सुधाकर देशमुख यांनी कबूल केले की वेगवान किटची कमतरता आहे. “आम्हाला बुधवारी ५०,००० जलद प्रतिजैविक चाचणी किट प्राप्त झाली आहेत. हे सर्व आरोग्य केंद्रांवर उपलब्ध होईल, ”देशमुख म्हणाले.

दरम्यान, २८ जूननंतर प्रथमच पीएमसीच्या हद्दीत १०० पेक्षा कमी पॉझिटिव्ह प्रकरणे नोंदली गेली. बुधवारी केवळ ४३ पॉझिटिव्ह रुग्ण आढळून आले आणि त्यांची संख्या १०,५८१ वर गेली. २८ जून रोजी एकूण ९६ पॉझिटिव्ह प्रकरणे नोंदली गेली. पनवेलमध्ये ९,२८३ लोक बरे झाले असून ८७.६३ टक्के एवढा बरे होण्याचा दर आहे. सध्या १०३२ लोकांवर उपचार चालू आहे.

Panvel Corona News – पनवेल कोरोना तपशील