रविवारी मुसळधार पावसाने रायगडला धडक दिली, तर नवी मुंबईत पावसाने हजेरी लावली.

शनिवारी रात्रीपर्यंत खालापूर येथील मोरबे धरण व पेण येथील हेटवणे धरण पूर्ण भरले गेले असून दोन्ही धरणांचे सर्व दरवाजे उघडण्यात आले आहेत. मोरबे धरणातील पाणी धवरी नदीत जाईल, तर हेटवणे येथून भोगेश्वरी नदीत सोडले जाते.

शनिवारी ९६.७२ मिमीच्या तुलनेत रविवारी नवी मुंबईत ३४.५५ मिमी पावसाची नोंद झाली, तर रायगड जिल्ह्यात शनिवारी १६५.४५ मिमीच्या तुलनेत रविवारी २५२.४२ मिमी पावसाची नोंद करण्यात आली.

पेन आणि अलिबाग येथे अनुक्रमे ४९३ मिमी आणि ३३१ मिमी पाऊस पडला. पनवेलमधील साई नगर आणि बावन बंगलो येथील काही नागरिकांना नौका वापरुन त्यांच्या घरातून बाहेर काढावे लागले, अशी माहिती पनवेलचे अग्निशमन अधिकारी अनिल जाधव यांनी दिली.

दरम्यान, खारघरमधील रायन इंटरनॅशनल स्कूलच्या कंपाऊंडच्या भिंतीवर झाड पडून कंपाऊंडची भिंत कोसळली, सुदैवाने जवळपास कोणी नव्हते. सकाळी ८:४० वाजेपासून ते दुपारपर्यंत वाहनांची वाहतूक विस्कळीत झाली होती. शेवटी अग्निशमन दलाने रस्ता मोकळा करून दिला.

अलिबागमधील बोरघर पुलावर पूर आल्यामुळे २,००० लोकसंख्या असलेल्या रामराज गावाचा येण्या-जाण्याचा रस्ता पूर्णपणे बंद झाला आहे. रायगडचे जिल्हाधिकारी विजय सूर्यवंशी म्हणाले, “एनडीआरएफने जवळपास ३५० लोकांना पेण आणि नागोठणे येथून सुरक्षित ठिकाणी हलवले आहेत. आम्ही नागरिकांना सर्व आवश्यक वस्तू घरी साठवण्यास आणि सतर्क राहण्यास सांगितले आहे. आणि जर त्यांना पाण्याची पातळी वाढताना दिसली तर त्यांनी एका सुरक्षित ठिकाणी जावे. ” असे त्यांनी सांगितले.

रोहा आणि माणगावमध्ये ६३ जणांना सुरक्षित ठिकाणी नेण्यात आले, तर खालापुरातील बोरगाव तडवडी येथे राहणाऱ्या सुमारे ४५ जणांना दरड कोसळण्याच्या भितीमुळे सुरक्षित हलविण्यात आले.

रसायनी येथे रिलायन्स इंडस्ट्रीज लिमिटेड मध्ये पातालगंगा नदीचे पाणी आवारात शिरल्यामुळे कंपनी बंद करण्यात आली.

हवामान खात्याने येत्या २४ तासांसाठी कोकणात मुसळधार पावसाचा इशारा दिला असून प्रशासनास सतर्क राहण्याचा इशारा दिला आहे.

मुंबई पोलिसांना धक्का? सीबीआय करणार सुशांत सिंग राजपूत आत्महत्येचा तपास