लॉकडाउन नंतर माथेरान बदलले जाईल, नगराध्यक्ष

पर्यटकांच्या सुरक्षेसाठी आणि रस्ते सुधारण्यासाठी सरंक्षक भिंती बांधण्याच्या प्रकल्पाबरोबरच माथेरानमध्ये दहा जागांचा विकास व सुशोभित करण्यासाठी कालानुरूप प्रकल्प सुरू करण्यात आली आहेत.

माथेरानच्या नगराध्यक्ष प्रेरणा प्रसाद सावंत यांनी सांगितले की, माथेरान टेकडी लॉकडाउन नंतर पूर्णपणे वेगळी जागा होईल. दहा पर्यटक स्थळांचा विकास व सुशोभिकरण, फ्युनिक्युलर रेल्वे प्रकल्प पुढे नेण्यासाठी समिती, नगर रुग्णालयासाठी हेरिटेज फंडिंग आणि रस्त्यांवरील गॅबियन भिंती, पाइपलाइन ही महाराष्ट्रातील लोकप्रिय हिल स्टेशनसाठी काही प्रकल्प आहेत.

मुंबई मेट्रोपॉलिटन रीजन डेव्हलपमेंट अथॉरिटीने (एमएमआरडीए) हिल स्टेशनवर ही आणि इतर बरीच कामे सुरू केली आहेत.

७ जुलै रोजी व्हिडिओ कॉन्फरन्सद्वारे एमएमआरडीएच्या १४९व्या बैठकीत फ्युनिक्युलर रेल्वे प्रकल्पाला मंजुरी देण्यात आली. हा प्रकल्प सार्वजनिक-खासगी भागीदारी तत्त्वावर राबविला जाणार आहे. २०१० च्या सुमारास ही योजना आखली गेली होती.

रेल इंडिया टेक्निकल अँड इकॉनॉमिक सर्व्हिसने (आरआयटीईएस) जुन्या योजनेनुसार, दुधनी गावात आणि मैलोट स्प्रिंग पॉईंट दरम्यान कमी खर्च आणि सोप्या देखभालीसह दोन प्रवासी कोच असलेल्या फ्युनीक्युलर रेल्वे सेवा चालविण्याचा त्यात समावेश आहे. प्रत्येक प्रवासी कोचमध्ये ६० प्रवाशांची वाहतूक करण्याची क्षमता असेल.

कर्जतमधील रायगड जिल्हा परिषद शाळेची ४२,००० चौरस फूट सरकारी जागा ५ वर्षात रेकॉर्डवरून गायब