महाराष्ट्र राज्य मार्ग परिवहन महामंडळाच्या ( एमएसआरटीसी ) आंतरजिल्हा बस सेवा पुन्हा सुरू करण्यास सरकारने परवानगी दिली आहे. मार्चमध्ये राज्यात कोरोनव्हायरस साथीच्या आजारामुळे लोकडाऊन लागू करण्यात आल्यानंतर लवकरच आंतर-जिल्हा बससेवा बंद पडल्याने अनेकांना गैरसोय झाली.

एमएसआरटीसीचे उपाध्यक्ष व व्यवस्थापकीय संचालक शेखर चन्ने म्हणाले, “राज्य सरकारने आंतरजिल्हा बस ऑपरेशन्स पुन्हा सुरू करण्याची परवानगी दिली असून आम्ही उद्यापासून सेवा पुन्हा सुरू करण्याचा विचार करीत आहोत.”

अधिकृत निर्देशानुसार, प्रवाशांना एमएसआरटीसी बसेसमध्ये आंतर-जिल्हा प्रवासासाठी ई-पास, परवानगी किंवा मान्यता आवश्यक नसेल. तथापि, अशा प्रवासासाठी प्रमाणित ऑपरेटिंग प्रक्रियेचा एक संच जारी केला जाईल आणि प्रवाशांनी त्या काटेकोरपणे पाळाव्या लागतील.

मुंबईत लोकल रेल्वेगाड्यांची मर्यादा कमी असल्याने आणि खासगी वाहने सामान्य लोकांच्या खिशाला परवडत नसल्याने शेकडो दैनंदिन प्रवास करणाऱ्यांना मोठा दिलासा मिळाला आहे.

मुंबई ते अलिबाग रो-रो बोट सेवा पुन्हा सुरू

One reply on “एमएसआरटीसी आंतरजिल्हा बस सेवा पुन्हा सुरू”