कोवीड -१९ साथीच्या आजाराच्या पार्श्वभूमीवर नवी मुंबई पोलिसांनी बुधवारी एका व्यक्तीला ताब्यात घेतले आणि सुमारे चार लाख वापरलेली हातमोजे हस्तगत केले आहेत. गुन्हे शाखेने विक्रीसाठी वापरल्या गेलेल्या निळ्या रंगाच्या लेटेक्स ग्लोव्हजची 17 पाकिटेही जप्त केली.

वरिष्ठ निरीक्षक सुभाष निकम यांनी सांगितले की, नवी मुंबई एमआयडीसी भागातील गमी इंडस्ट्रियल पार्कमधील गोदामावर छापा टाकण्यात आला आणि पुस्तके छापण्यासाठी बंधनकारक असलेल्या गोडाऊनचा मालक प्रशांत सुर्वे याला अटक करण्यात आली. निकम म्हणाले, “आरोपी हातमोजे धुण्यासाठी वॉशिंग मशीन आणि सुकविण्यासाठी एक ब्लोअर वापरत होते”, जप्त केलेल्या वस्तूंची किंमत ४ लाखाहून अधिक आहे, असेही ते म्हणाले. वरिष्ठ निरीक्षक म्हणाले की, आरोपींकडे सापडलेल्या लेटेक ग्लोव्हजचे प्रमाण लक्षात घेता, वैद्यकीय संस्थांनी विल्हेवाट लावलेली हातमोजे हस्तगत करण्यात आल्याचा संशय आहे.

पोलिसांना संशय आहे की वापरलेले हातमोजे गोदामात आणले गेले होते, तपासणी करून खराब हातमोजे बाजूला करून चांगले हातमोजे वॉशिंग मशीनमध्ये धुतले होते, ब्लोवर ने सुकवून ते नवीन म्हणून पॅक केले जात होते. हातमोजे साफ करण्यासाठी वापरली जाणारी रसायनेही ताब्यात घेण्यात आली असून त्यांना फॉरेन्सिक तपासणीसाठी पाठविण्यात आले आहे, अशी माहिती पोलिसांनी दिली.

त्याने आतापर्यंत कोणतीही पॅकेजेस विकली आहेत की काय आणि मोठ्या रॅकेटचा भाग आहे की नाही याचा शोध घेण्यासाठी ते आरोपीची चौकशी करत असल्याचे अधिकाऱ्यांनी सांगितले. भारतीय दंड संहितेच्या ४२० (फसवणूक), ३३६ (इतरांचे जीवन धोक्यात घालणारी कृत्ये किंवा इतरांची वैयक्तिक सुरक्षा) आणि कलम २७० (कोणत्याही जीवाणूमुळे जीवघेणा धोकादायक आजार पसरण्याची शक्यता) या आरोपाखाली तुर्भे पोलिस ठाण्यात एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे.

एमएसआरटीसी आंतरजिल्हा बस सेवा पुन्हा सुरू