पळस्पे येथील गोदामातून तस्करी केलेले वितरणासाठी आलेले तांदुळ जप्त

पनवेल शहर पोलिस आणि महसूल अधिका्यांनी पनवेलमधील पळस्पे येथील धान्य गोदामावर छापा टाकला आणि सोलापूर येथून तस्करी करून आणलेला सार्वजनिक वितरण व्यवस्थेसाठीचा ११० टन तांदूळ जप्त केला. भीमशंकर खाडे, इक्बाल काझी आणि लक्ष्मण पटेल अशा तीन आरोपींना पोलिसांनी अटक केली आहे.

२००१ मध्ये, खाडे यांच्यावर भोईवाडा पोलिसात फसवणूक आणि गुन्हेगारी विश्वासाचा भंग केल्याप्रकरणी एफआयआर दाखल करण्यात आला होता.

पनवेल शहर पोलिसांनी शुक्रवारी पल्सपेयेथील टेक केअर लॉजिस्टिक्स (Take Care Logistics Park) येथील पलक रेशन गोडाऊनवर छापा टाकला आणि गोदामात प्रत्येकी ५० किलो वजनाच्या २,२२० तांदळाच्या गोण्या सील केल्या आहेत. तांदूळ पिशव्या भारतीय खाद्य महामंडळ, एशियन राईस, पंजाब सरकार आणि हरियाणा सरकार म्हणून छापल्या गेल्या आहेत.

वरिष्ठ निरीक्षक अजय लांडगे म्हणाले, कोविड -१९ या महामारी दरम्यान पीडीएसचे वितरण गरीब व गरजू लोकांना व्हावे यासाठी आलेले तांदूळ सोलापूर येथून चार कंटेनरमध्ये तस्करी केली जात होती आणि काळ्या बाजारात विक्रीसाठी पलास्पे येथील गोडाऊनमध्ये साठा केला होता. लखन पटेल हा ह्या रॅकेटचा मास्टरमाईंड असल्याचा समोर आला आहे.

नवी मुंबईतील दोघांसोबत ऑनलाईन फसवणूक, गमावले लाखो रुपये