गणेशोत्सव साजरा करण्यासाठी अलिबागला जाण्याची इच्छा असणाऱ्या भाविकांसाठी सरकारने एक अतिशय महत्त्वाचा निर्णय घेतला आहे. मुंबई आणि अलिबागदरम्यान रो-रो बोट सेवा २० ऑगस्टपासून पुन्हा सुरू होईल. ही रो-रो सेवा भाऊचा धक्का ते मांडवा या मार्गावर सुरू होईल. यामुळे गणेशोत्सवाच्या वेळी भाविकांना मदत होईल. यासाठी ११ दिवसाचा वेळापत्रक जाहीर करण्यात आला आहे.

रो-रो सेवा सुरू झाल्यानंतर मुंबईहून तीन तास रस्त्याने प्रवास करण्याऐवजी अलिबाग गाठायला फक्त ४५ मिनिटे लागतील.

तत्पूर्वी, भाऊचा धक्का ते मांडवा अशी रो-रो सेवा १५ मार्चपासून सुरू करण्यात आली होती. परंतु कोरोना विषाणूमुळे जाहीर झालेल्या लॉकडाऊनमध्ये ही सेवा बंद करण्यात आली. तथापि, आता रूग्णांची संख्या काही प्रमाणात नियंत्रणात येत असताना पुन्हा एकदा रो-रो सेवा सुरू करण्याच्या निर्णय घेतला आहे.

मुंबई ते अलिबागचे अंतर रस्त्याने ९६ किमी आहे. आणि हे अंतर पार करण्यासाठी सहसा ३ ते ३.३० तास लागतात, परंतु रो रो सेवा बर्‍याच वेळेची बचत करेल.

या सेवेमध्ये चांगल्या हवामानात १००० प्रवाशी आणि खराब हवामानात ५०० ​​प्रवाशी प्रवास करू शकतात. जहाजात सर्व परिस्थितीत 200 कार सामावून घेण्याची क्षमता आहे.

याशिवाय रोरो सेवेमुळे इंधनाची बचत तसेच गर्दी व प्रदूषण कमी करण्यात मदत होईल.

प्रामाणिक सफाई कामगार आणि त्याच्या पत्नीने परत केले ३ लाख रुपयांच्या सोन्याच्या मंगळसूत्रासह हरवलेली पर्स