पीसीएमसीने कोरोना पॉझिटिव्ह रूग्णांच्या उच्च जोखमीच्या संपर्कांसाठी त्यांच्या दाराजवळ विनामूल्य अँटीजेन चाचण्या घेण्यासाठी डॉक्टर, लॅब तंत्रज्ञ आणि सहाय्यकांचा समावेश करून सहा मोबाइल पथकांची नेमणूक केली आहे.

२१ ऑगस्ट रोजी साठा संपल्यानंतर प्राथमिक आरोग्य केंद्रात पीसीएमसीने आणखी १५,००० अँटीजेन किट खरेदी केली आणि पुन्हा चाचण्या सुरू केल्या.

आयुक्त सुधाकर देशमुख यांनी सांगितले की, गरजूंसाठी मोफत अँटीजेन चाचणी घेण्यासाठी १२ संघ तयार केले गेले आहेत. ते म्हणाले, “सहा पथके सहा प्राथमिक आरोग्य केंद्रांवर आहेत तर इतर सहा पथकांना धोकादायक संपर्कांचा मागोवा घ्यावा लागतो आणि दारात जाऊन टेस्ट घ्याव्या लागतात. आम्ही जवळपास १०,००० अँटीजेन टेस्ट घेतल्या आहेत. मृत्युदर २.५ टाक्यांच्या खाली आहे,”.

उप-आयुक्त संजय शिंदे म्हणाले की, नवीन किट स्थानिक आरोग्य केंद्र आणि मोबाइल व्हॅनवर पाठविण्यात आल्या आहेत.

महावितरण – गणपती मध्ये पण विंधणे ग्रामपंचायत दररोज अंधारात; नागरिक संतप्त

One reply on “पनवेलमध्ये सहा मोबाइल टीमने सुरू केल्या अँटीजेन चाचण्या”