तळोजामध्ये महिलेची तिच्या घरात गळा कापून हत्या

सोमवारी अज्ञात व्यक्तीने ४५ वर्षीय महिलेची तिच्या अपार्टमेंटमधील घरात घुसून गळा कापून हत्या केली. पोलिसांना असा संशय आहे की तिच्या ओळखीच्या व्यक्तीने महिलेची हत्या केली असावी.

“तिचा मृतदेह स्वयंपाकघरात सापडला. जखमांच्या आधारे तिचा गळा धारदार शस्त्राने कापला होता”, अशी माहिती तळोजा पोलिसांचे वरिष्ठ निरीक्षक काशिनाथ चव्हाण यांनी दिली.

पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, रेखा शर्मा (वय ४५) ही पती आणि १४ वर्षाच्या मुलासमवेत सेक्टर ११ मधील त्यांच्या तळोजा फेज -१ अपार्टमेंटमध्ये राहत होते. सोमवारी पहाटे नऊच्या सुमारास तिचा नवरा गवंडी म्हणून काम करतो तो कामाला गेला होता आणि तिचा मुलगा त्याच्या बहिणीच्या घरी होता.

पोलिसांनी असा संशय व्यक्त केला आहे की मारेकऱ्यानी तिच्या अपार्टमेंटमध्ये प्रवेश करण्यापूर्वी तिचा नवरा घराबाहेर जाण्याची वाट पाहत असावा.

महिलेचे हे दुसरे लग्न होते आणि तिला पहिल्या नवऱ्यापासून दोन मुली आणि एक १४ वर्षाचा मुलगा यासह तीन मुले आहेत. दोन्ही मुली विवाहित आहेत. पश्चिम बंगालमध्ये सुमारे तीन महिन्यांपूर्वी तिच्या पहिल्या पतीने आत्महत्या केली, अशी माहिती पोलिसांनी दिली.

सकाळी दहाच्या सुमारास महिलेची मुलगी आईला कॉल करण्याचा प्रयत्न करीत होती, परंतु तिने तिच्या फोनला उत्तर दिले नाही. त्यानंतर तिने तिच्या सावत्र-वडिलांना बोलावले आणि शेवटी तेथे डुप्लिकेट चावी वापरुन दार उघडण्यासाठी तेथे गेली.

“मृतदेह पाहून सोसायटीच्या चौकीदाराने पोलिसांना सतर्क केले. हत्येच्या वेळी इमारतीत प्रवेश करणाऱ्या संशयास्पद व्यक्तीची ओळख पटविण्यासाठी आम्ही सीसीटीव्ही फुटेज तपासत आहोत. पूनवेल विभागातील सहायक पोलिस आयुक्त रवींद्र गिरडे यांनी सांगितले की, मारेकरी महिलेला परिचित असावा अशी आम्हाला शंका आहे.

लॉकडाऊन दरम्यान पीडित महिलेने अलीकडेच कांदे आणि बटाटे विकायला घेतले होते, अशी माहिती पोलिसांनी दिली. या हत्येमागील हेतू वैयक्तिक होता की व्यावसायिक वैर होता हे तपासण्यासाठी अधिकारी तपास करत आहेत.

तळोजा पोलिसांनी भारतीय दंड संहितेच्या कलम ३०२ अन्वये अज्ञात व्यक्तीविरूद्ध खुनाचा गुन्हा दाखल केला आहे.