पनवेलमध्ये एका कुटुंबातील १९ सदस्यांची सकारात्मक कोविड-१९ चाचणी आल्यानंतर पनवेल महानगरपालिका अधिकारी (पीएमसी) चक्रावून गेले. गणपती उत्सव साजरा करण्यासाठी ते सर्व पनवेलमधील एकाच्या घरी जमले होते. आता, पनवेल महानगरपालिका त्यांच्या घरी गेलेल्या प्रत्येक व्यक्ती आणि त्यांच्या संपर्कात आलेल्या इतरांना शोधत आहे.

पनवेलमधील दुर्गा प्रसाद सोसायटीच्या रहिवासींनी घरी गणपती उत्सव आयोजित केला होता आणि नातेवाईक आणि मित्रांना बोलावले होते. तथापि, त्यांच्यातील काहींमध्ये कोविड -१९ सारखी लक्षणे दिसू लागली आणि चाचणी घेण्यात आली तेव्हा ते सकारात्मक आढळले. नंतर, नागरी संस्थेने इतर सदस्यांची तपासणी केली आणि असे आढळले की १९ सदस्य सकारात्मक आहेत. आता, पनवेल महानगरपालिका त्यांच्या घरी गेलेल्या किंवा त्यांच्या जवळ आलेल्या प्रत्येक व्यक्तीचा शोध घेत आहे.

गेल्या दोन ते तीन दिवसांपासून पनवेल शहर परिसरात कोविड-१९ च्या सकारात्मक घटनांमध्ये अचानक वाढ झाली आहे आणि नागरी प्रशासनाचा असा विश्वास आहे की लोकांनी सामाजिक अंतर कायम ठेवले नाही आणि कोरोनाविषाणूचा प्रसार रोखण्यासाठी निकषांचे पालन केले नाही. पनवेल महानगरपालिका आयुक्त सुधाकर देशमुख म्हणाले की, “पनवेल शहरात कोविड-१९ च्या घटनांमध्ये सातत्याने वाढ होत आहे. “पनवेल शहर परिसरात दररोज २०० ते २५० घटना घडतात. गणपती उत्सवाच्या काळात ही संख्या वाढली आहे. गेल्या दोन ते तीन दिवसांपासून शहर परिसरात सकारात्मक घटनांमध्ये वाढ होत आहे, ”. ते म्हणाले, पुरेशी खबरदारी घेतली नाही तर प्रकरणांची संख्या वाढू शकते.

“उत्सवाच्या वेळी एकाच ठिकाणी एकत्र जमणे त्रासदायक ठरते आणि लोकांना समजून घेणे आवश्यक आहे. अगदी कुटूंबाचा एक कोविड-१९ सकारात्मक सदस्य संपूर्ण कुटुंबात कोविड-१९ पसरवू शकतो आणि यामुळे संपूर्ण कुटुंबासाठी त्रास होऊ शकतो”, असे देशमुख म्हणाले. पीएमसी क्षेत्रातील एकूण सकारात्मक घटनांची संख्या ११,८२२ वर पोहचली. गेल्या तीन ते चार दिवसांत सुमारे ७०० नवीन प्रकरणे नोंदली गेली आहेत. “गेल्या आठवड्यात पॉझिटिव्ह केसेसची घटती प्रवृत्ती दिसून आली होती, पण अचानक ती वाढली,” असे आणखी एक अधिकारी म्हणाले.

ई-सिम फसवणूकीत महिलेचा १.४ लाख रुपयांचा तोटा

One reply on “गणपती उत्सवाच्या वेळी पनवेलमध्ये एकाच कुटुंबातील १९ सदस्य कोविड-१९ पॉझिटिव्ह”