गुजरातहून जेएनपीटीकडे येणाऱ्या मालवाहू जहाजाची ट्रॉलरशी धडक, चालक दलाचे १२ सदस्य सुरक्षित आहेत.

गुजरातहून जवाहरलाल नेहरू पोर्ट ट्रस्ट (जेएनपीटी) कडे येणारी अज्ञात मालवाहू जहाजाची ३१ ऑगस्टच्या पहाटे मासेमारीच्या ट्रॉलरशी धडक झाली असून मच्छिमारीची ट्रॉलर भाईंदर जवळील उत्तान किनाऱ्यावरून अंदाजे १४४ किमी (८० नाविक मैल) अंतरावर लंगर टाकून थांबली होती.

‘अब्राहम’ या जहाजातील १२ क्रू मेंबर्स या धडकेत सुरक्षित आहेत परंतु बोटीच्या पुढील भागाचे तुकडे झाले.

उत्तान येथील डेनिस फ्रान्सिस मुनिस यांच्या मालकीची मासेमारीची बोट २८ ऑगस्ट रोजी उत्तान येथून रवाना झाली होती. चालक दलातील कर्मचार्‍यांना उत्तम प्रमाणात मासे सापडले होते व लवकरच परत जायला निघाले होते. ३१ ऑगस्ट रोजी, बोटने लंगर सोडला आणि बहुतेक चालक दल झोपायला गेले, तर दोन सदस्य रात्रीच्या वेळी जागे होते. पहाटे एक वाजेच्या सुमारास, अज्ञात मालवाहू जहाज ट्रॉलरला धडकले आणि चेतावणी म्हणून जहाजावरून कोणताही इशारा दिला गेला नाही, असे उत्ततानमधील डोंगरी-चौक गावातल्या मच्छीमार बर्नाड डॅमेल्लो यांनी सांगितले.

“आम्ही ताबडतोब जवळच्या ट्रोलर्सना सतर्क केले आणि ते बोटीकडे आले. खराब झालेली बोट पाणी पात्रात एका बाजूला झुकत होती, ”डीमेल्लो म्हणाले.

१ सप्टेंबर रोजी संध्याकाळी ही बोट परत उत्तानमध्ये आणली गेली होती आणि मालकाला तब्बल ४ लाख रुपयांचे नुकसान सहन करावे लागले, असे डमेलो म्हणाले. डोंगरी-चौकी मच्छीमारांची सर्वोदय सहकारी सहकारी संस्था, उत्तान यांनी नुकसान भरपाई म्हणून राज्य मत्स्यव्यवसाय विभागाला 4 लाख रुपयांचा भरपाई साठी पत्र लिहिले आहे.

या बोटीचा मालकाने तक्रार दाखल करण्यासाठी उत्तान पोलिस स्टेशन गाठले आणि त्याला यलो गेट पोलिस स्टेशनला पाठविण्यात आले. उत्तान पोलिस स्टेशनचे सहायक निरीक्षक सतीश निकम यांनी सांगितले की, “आम्हाला मालकाकडून तक्रार मिळाली आणि आम्ही १२ युनियन मैलांच्या पलीकडे असलेल्या सर्व घटना त्यांच्या कार्यक्षेत्रात येत नसल्याने त्यांनी यलो गेट पोलिस ठाण्यात तक्रार करण्याचे निर्देश दिले आहेत.

एसआयटीने उघड केला पीडीएस तांदूळ निर्यात रॅकेट, आणखी तीन जणांना अटक

One reply on “गुजरातहून जेएनपीटीकडे येणाऱ्या मालवाहू जहाजाची ट्रॉलरशी धडक”