शुक्रवारी सकाळी पैसे चोरी करण्यासाठी एटीएम तोडण्याचा प्रयत्न केल्याप्रकरणी खारघर पोलिसांनी एका १४ वर्षाच्या मुलाला ताब्यात घेतले. अल्पवयीन मुलास पुढील कार्यवाहीसाठी बाल कल्याण समितीसमोर हजर केले जाईल. एटीएम कियोस्क तोडण्याची मुलाची कृती परिसरातील सीसीटीव्ही कॅमेऱ्यात नोंदली गेली.

पोलिसांनी सांगितले की, पहाटे साडेपाच ते सहाच्या दरम्यान पनवेल येथील अल्पवयीन मुलाने खारघरातील सेक्टर २१ मधील यूको बँक एटीएम तोडण्याचा प्रयत्न केला. मुलाने लोखंडी रॉडने कियोस्क उघडण्याचा खूप प्रयत्न केला, परंतु तो उघडण्यात अयशस्वी झाला. एटीएम रूममध्ये बसविलेल्या सीसीटीव्ही कॅमेऱ्यात त्याची कृती नोंदली गेली.

व्हिडिओमध्ये तो एटीएम उघडण्याचा प्रयत्न करीत होता. कोणी येत आहे का ते तपासण्यासाठी तो एटीएमच्या खोलीतून बाहेर येत होता. काही वेळ प्रयत्न करूनही तो उघडण्यात अपयशी ठरला आणि पकडण्याच्या भीतीने तो परिसर सोडून गेला. मात्र, त्याने एटीएमचे नुकसान केले.

खारघर पोलिसांचे वरिष्ठ पोलिस निरीक्षक प्रदीप तिडर यांनी सांगितले की, मुलगा पनवेलचा रहिवासी आहे. एटीएम तोडणे सोपे नाही हे मुलाला माहित नव्हते असे दिसते, असे तिडर यांनी सांगितले आणि पुढील कार्यवाहीसाठी बाल कल्याण समितीसमोर हजर केले जाईल.