पीएमसीची 3 सप्टेंबरपासून पनवेलमधील मॉल पुन्हा सुरू करण्याची परवानगी

नवी मुंबई महानगरपालिका (एनएमएमसी) अंतर्गत बुधवारी मॉल्स आणि शॉपिंग कॉम्प्लेक्स पुन्हा सुरू झाले असताना पनवेल महानगरपालिका (पीएमसी) अंतर्गत निर्णय उशिरा जाहीर झाल्यामुळे आणखी एक दिवस थांबावे लागणार आहे. मंगळवारी रात्री उशिरा पीएमसीने सुधारित परिपत्रक जारी केले व त्यामुळे मॉल्स गुरुवारी पुन्हा सुरू होऊ शकतील. हा निर्णय उशिरा आल्याने बुधवारी पनवेल परिसरातील मॉल बंद राहिले.

सकाळी ९ ते संध्याकाळी ७ या वेळेत मॉल्स उघडण्याची परवानगी आहे. दरम्यान, पनवेलमधील एका नामांकित मॉलने गुरुवारी मोठ्या धामधुमीने वरिष्ठ कोवीड-१९ योद्धाच्या हस्ते मॉल पुन्हा सुरू करण्याचा निर्णय घेतला.

पनवेलचे मॉल्स २३ मार्चपासून बंद होते. ऑगस्टच्या पहिल्या आठवड्यात त्यांना अनलॉक 3 अंतर्गत देखील ऑपरेट करण्याची परवानगी नव्हती. दुसरीकडे, एनएमएमसीने ६ ऑगस्टला मॉल्स पुन्हा सुरू करण्याची परवानगी दिली होती, परंतु मॉलच्या बाहेर लोक जमायला लागल्यामुळे त्यांनी आपला निर्णय मागे घेतला होता. ६ ऑगस्ट रोजी रात्री एक आदेश जारी करण्यात आला, ज्याने एनएमएमसीच्या पूर्वीच्या निर्णयाला स्थगिती दिली ज्यामुळे शहरातील मॉल आणि शॉपिंग कॉम्प्लेक्स अनलॉक ३ अंतर्गत पण बंदच राहिले. विडंबना म्हणजे, साथीचे रोगामुळे सुमारे साडेचार महिने बंद असलेले शॉपिंग मॉल्स ऑगस्ट ६ रोजी फक्त १० तास सुरु राहिले आणि पाऊस पडत असल्याने मॉलमध्ये मोजकेच पाहुणे होते.

अनलॉक ३ च्या अंतर्गत राज्य सरकारने मॉलमध्ये फूड कोर्ट वगळता शॉपिंग कॉम्प्लेक्स आणि मॉल्स उघडण्यास परवानगी दिली होती.

सध्या एनएमएमसी आणि पीएमसी अंतर्गत सक्रिय प्रकरणांची संख्या सुमारे ३,४८६ आणि १,३८३ आहे. पीएमसीचा बऱहोण्याचा दर ८६ टक्क्यांच्या पुढे गेला आहे, तर एनएमएमसीचा बऱहोण्याचा दर ८५ टक्क्यांपर्यंत आहे. महिनाभरापूर्वी एनएमएमसीत सुमारे ,४,००० सक्रिय प्रकरणे होती आणि बऱहोण्याचा दर सुमारे ७५ टक्के होता. “परिस्थितीत बरेच सुधार झाले आहेत आणि सर्व सावधगिरी बाळगणारे लोक बाहेर जाऊ शकतात,” असे एक वरिष्ठ नागरी अधिकारी म्हणाले.