पनवेल शहर मनपाने (पीसीएमसी) कोविड -१९ लॉकडाऊन नियमांच्या उल्लंघनासाठी तेथील रहिवासी व आस्थापनांकडून गेल्या तीन महिन्यांत ११.५८ लाख रुपये दंड वसूल केला आहे.

जून, जुलै आणि ऑगस्टमधील उल्लंघना मध्ये मुखवटा न घालणे, दुकाने आणि आस्थापनांमध्ये सामाजिक अंतर राखत नाहीत यासंबंधी दंड वसूल करण्यात आले आहे.

दंड वसूल केलेल्या ११,५८,१२४ रुपयांपैकी मुखवटा न घालणाऱ्यांनकडून ८१,१२४ रुपये, नियमांचे उल्लंघन केल्याबद्दल दुकानदारांकडून ८,२०,८०० रुपये व वाहनचालकांकडून नियमांच्या उल्लंघनासाठी २,४२,७०० रुपये वसूल करण्यात आले.

पनवेलचे महानगरपालिका आयुक्त सुधाकर देशमुख म्हणाले की, “मार्गदर्शक सूचनांची संपूर्ण अंमलबजावणी सुनिश्चित करण्यासाठी आम्ही मोहीम सुरू ठेवू. आमचा हेतू पैसा कमविणे हा नाही तर काही लोकांमध्ये शिस्त भावना निर्माण करण्याचा आहे, जे त्यांच्या कृतीतून स्वतःला आणि इतरांनाही धोका दर्शवित आहेत.”

पनवेल: पेंधर येथील एक घर कोसळून ११ वर्षीय मुलीचा मृत्यू; ३ जण जखमी