Matheran – राज्यात डॉक्टर आणि परिचारिकांची कमतरता इतकी तीव्र आहे की माथेरान नगरपालिका परिषदेच्या बी.जे. रुग्णालयाने आपल्या कोविड-पॉझिटिव्ह कर्मचार्‍यांना कोरंटीन ठेवण्याऐवजी काम सुरू ठेवण्यास सांगितले आहे. रुग्णालयाने ३२ वर्षीय आयुर्वेदिक डॉक्टरांना संरक्षणात्मक गियर घातल्यानंतर रूग्णांवर उपचार करण्यास सांगितले आहे. शुक्रवारी दोन डॉक्टरांपैकी एक पॉझिटिव्ह सापडल्या नंतर बाकीच्या १० कर्मचार्‍यांना कोरंटीन ठेवण्याऐवजी काम सुरू ठेवण्यास सांगितले आहे . मुंबईहून माथेरानच्या(Matheran) निवासस्थानी गेलेल्या एका व्यक्तीने चाचणी पॉझिटिव्ह आल्याच समजते.

आयुर्वेदिक डॉक्टर ज्याने कॉरोन पॉझिटिव्ह रुग्णाची तपासणी केली त्याने इतर कर्मचाऱ्यांबंरोबर काम चालू ठेवले आहे. ते म्हणाले, सरकारी मार्गदर्शक सूचनांमध्ये डॉक्टर आणि परिचारिका यांच्यासारख्या रुग्णालयातील कर्मचार्‍यांना कोविड-पॉझिटिव्ह आल्यानंतर काम करणे थांबवावे हे स्पष्ट केले नाही. रायगडचे जिल्हा सिव्हिल सर्जन डॉ. प्रमोद गवई यांनी स्पष्टीकरण दिले की, “रोगनिदानविषयक डॉक्टर किंवा वैद्यकीय बंधू” कोरंटीन केल्यानंतर सुद्धा फोनवर किंवा वैयक्तिक उपस्थितीने रुग्णांची तपासणी करण्यास सांगितले आहे.

भारत-चीनमधील लष्करी कमांडर्स यांच्यात चर्चा