इस्लामाबाद:पाकिस्तानचा क्रिकेट संघ रविवारी इंग्लंड दौऱ्यासाठी रवाना झाला. या दौऱ्यात पाकचा संघ ३ कसोटी आणि ३ टी-२० सामने खेळणार आहे. पाकिस्ताचा हा इंग्लंड दौरा करोना व्हायरसच्या काळात होत आहे. गेल्या काही दिवसांपासून पाकिस्तान संघातील खेळाडू करोना पॉझिटिव्ह आढळल्याने हा दौरा चर्चात आला होता. रविवारी पाकिस्तानचा संघ इंग्लंड दौऱ्यासाठी निघाला तेव्हा त्याचे काही फोटो आणि माहिती पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाने सोशल मीडियावर दिली. पण ही पोस्ट करत असताना PCBने एक मोठी चुक केली. ज्यामुळे सोशल मीडियावर त्यांना जोरदार ट्रोल केले गेले.

वाचा- भारताच्या माजी क्रिकेटपटूचे कोरना व्हायरसने निधन!

पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाने त्यांच्या अधिकृत ट्विटरवर संघातील खेळाडू आणि सपोर्ट स्टाफ इंग्लंड दौऱ्याला जाणारे काही फोटो शेअर केले. हे फोटो शेअर करत असताना बोर्डाने एक मोठी चुक केली. अर्थात ही चूक लक्षात आल्यानंतर त्यांनी तातडीने ती मागे घेतली. पण तोपर्यंत त्याची सोशल मीडियावर जे तमाशा व्हायचा होते तो झाला होता.

वाचा- धक्कादायक खुलासा; ‘या’ कर्णधाराने सचिन, सौरवला वर्ल्ड कप खेळण्यापासून रोखले!

 

इंग्लंड दौऱ्यासाठी पाकिस्तानचे २० खेळाडू आणि ११ सपोर्ट स्टाफ रविवारी निघाला. पाक संघ इंग्लंडमध्ये क्वारंटाइन होईल आणि त्यानंतर ३ कसोटी आणि ३ टी-२० मालिका खेळले. या दौऱ्यावर जाणाऱ्या संघाची माहिती सोशल मीडियावर देताना बोर्डाने स्वत:च्या देशाचे स्पेलिंग चुकीचे लिहले. बोर्डाने पाकिस्तान म्हणजे स्वत:च्या देशाचे स्पेलिंग Pakistan ऐवजी Pakiatan असे लिहले होते. ही चूक त्यांनी मागे घेतली. पण तोपर्यंत ट्रोलर्सने त्यांच्या ट्वीटचे स्क्रिनशॉर्ट व्हायरल केले. या चुकीबद्दल पाकिस्तान बोर्डाला युझर्सनी जोरदार ट्रोल केले. अनेकांनी बोर्डाला याबद्दल ऐकवले देखील. काही युझर्सनी लाज वाटत नाही का, असा सवाल केला.

वाचा- सर्वाधिक चेंडू खेळलेले टॉप ५ फलंदाज; हा भारतीय अव्वल स्थानी!

करोना व्हायरसनंतर आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये परदेशात दौऱ्यावर जाणारा पाकिस्तान हा दुसरा क्रिकेट संघ आहे. सध्या वेस्ट इंडिजचा संघ इंग्लंड दौऱ्यावर असून त्यांनी १४ दिवस क्वारंटाइन झाल्यानंतर सराव सुरू केला आहे. करोनानंतर इंग्लंड आणि वेस्ट इंडिज यांच्यात होणारा हा पहिला आंतरराष्ट्रीय दौरा आहे.

वाचा- भारतीय खेळाडूकडे IPLच्या ऑल टाइम संघाचे नेतृत्व!

ICCने दिली संघ पोहोचल्याची माहिती

Source

NMMC Recruitment Form | नवी मुंबई महानगरपालिका भरती आवेदन फॉर्म