कर्जतमधील रायगड जिल्हा परिषद शाळेची ४२,००० चौरस फूट सरकारी जागेची नोंद ५ वर्षात पुसली, सामाजिक कार्यकर्त्यांचा बिल्डर लॉबीवर आरोप.

कर्जतमधील राज्य शासनाच्या मालकीची ४२,००० चौरस फूट जमीन गेल्या पाच वर्षात रेकॉर्डवरून गायब झाल्यानंतर रायगड जिल्हा परिषदेने चौकशीचे आदेश दिले आहेत. जिल्हा परिषद शाळा ज्या भूखंडावर आहे तेथे भूखंडांचे हस्तांतरण झाले नाही परंतु हि जागा आता राज्यशासनाच्या रेकॉर्ड वर नाही.

मार्च २०१५ मध्ये, माहितीच्या अधिकाराच्या कायद्यानुसार सामायिक केलेल्या माहितीनुसार,रायगड जिल्हा परिषदेची शाळा, ४६,८०० चौरस फूट जागेत पसरली होती. सध्या या शाळेमध्ये ४,६०० चौरस फूट जमीन आहे. राज्य शासनाकडे ४२,००० चौरस फूट जमीन कशी व कुठे गमावली याचा लेखाजोखा नाही.

एका रहिवाशाने १९६५ मध्ये शाळेसाठी जमीन दान केली होती. नव्याने बांधलेल्या इमारतीभोवती या शाळेत एकूणच इयत्ता पहिली ते सातवीच्या ५३ विद्यार्थ्यांची नोंद आहे.

१९५९ पासून सुरू असलेली भिसेगाव येथील हि शाळा सध्या चार शिक्षक चालवतात, असे एका शाळेतील शिक्षकाने सांगितले.

लॉकडाऊन दरम्यान खारकोपर-उरण १४ किमी मार्गाचे काम वेगवान झाले