२००५ बॅचचे आयएएस अधिकारी तुकाराम मुंढे यांची कारकीर्दीतील १५ व्या वेळी बदली झाली आहे. महाविकास आघाडी सरकारने बुधवारी मुंढे यांची त्यांच्याच नेत्यांसह विविध पक्षांच्या दबावामुळे बदली केली.

  • आयएएस अधिकारी तुकाराम मुंढे यांची नागपूरहून मुंबईत बदली झाली
  • सर्व घटकांच्या दबावामुळे महविकास आघाडीने केली मुंढे यांची बदली

चांगल्या प्रतिमेसाठी प्रसिद्ध असलेल्या आयएएस अधिकारी तुकाराम मुंढे यांची नागपूरहून मुंबई येथे बदली झाली आहे. आठ महिन्यांपूर्वी मुंढे यांनी नागपूर महानगरपालिकेचा कार्यभार स्वीकारला होता. आता मुंबई शहरातील महाराष्ट्र जीवन प्राधिकरणाचे सदस्य सचिव म्हणून मुंढे यांना कार्यभार देण्यात आला आहे.

२००५ बॅचचे आयएएस अधिकारी तुकाराम मुंढे यांची कारकीर्दीतील १५ व्या वेळी बदली झाली आहे. महाविकास आघाडी सरकारने बुधवारी मुंढे यांची त्यांच्याच मंत्र्यांसह विविध घटकांच्या दबावामुळे बदली केली. काही दिवसांपूर्वी मुंढे यांनी ट्विटरवर म्हटले होते की, त्यांची कोविड चाचणी पॉझिटिव्ह आली असून ते अलिप्त आहेत.

स्थानिक राजकारण्यांच्या विरोधाला तोंड देत असल्याने मुंढे यांची जागा राधाकृष्ण बी यांनी घेतली आहे. तुळाराम मुंढे यांच्याविरोधात महाविकास आघाडीचे नेते आणि मंत्र्यांनी उद्धव ठाकरे यांच्याकडे तक्रार केली आहे. नागपुरात सत्तेत असलेल्या भाजपनेही मुख्यमंत्रांकडे मुंडे सूचनांकडे लक्ष देत नाही व त्यांची कामे करत नाहीत, अशी तक्रार केली आहे.

काल राज्य सरकारने आयएएस अधिकाऱ्यांचा आणखी काही बदल्या केल्या. कैलास जाधव यांच्या जागी नाशिक महानगरपालिका आयुक्त राधाकृष्ण गेम यांची निवड केली जाईल. शेखर चन्ने यांच्या जागी अविनाश ढाकणे यांना परिवहन आयुक्तपद देण्यात आले आहे. आता चन्ने महाराष्ट्र राज्य रस्ते परिवहन महामंडळाचे प्रमुख असतील.

सिडकोचे प्रमुख असलेले लोकेश चंद्र यांना पाटबंधारे विभागाचा कार्यभार सोपविण्यात आला आहे. एम. रामास्वामी यांची राष्ट्रीय आरोग्य अभियानात बदली झाली आहे. सुजाता सौनिक यांना सामान्य प्रशासन विभागाचा कार्यभार देण्यात आला आहे, तर वरिष्ठ मुख्य अधिकारी एस. जे. कुंटे यांना अतिरिक्त मुख्य सचिव म्हणून गृह विभागाची जबाबदारी देण्यात आली आहे.

पनवेलला अँटीजेन टेस्ट किटचा तुटवडा; स्थानिक संतप्त