पनवेल येथील रहिवासी असलेल्या एका ३० वर्षीय महिलेने ऑनलाईन दागिन्यांच्या विक्री साठी टाकलेल्या जाहिरीतला खरेदीदार बनून फसवणूकदाराने ८४,००० रुपयांची फसवणूक केली. एका खासगी कंपनीत कार्यरत असलेल्या रोशनी ठाणेकर ऑनलाईन दागिन्यांच्या विक्रीचा पार्टटाइम व्यवसाय करतात.
ठाणेकर यांनी २ ऑगस्ट रोजी तिच्या ज्वेलरी व्यवसायाबद्दल एक जाहिरात फेसबुकवर पोस्ट केली होती. त्या जाहिरातीमध्ये तिचा मोबाइल नंबरही होता. मनजितसिंग म्हणून सांगलेल्या गेलेल्या एका व्यक्तीने ३० ऑगस्ट रोजी तिच्याशी संपर्क साधला होता. सिंग यांनी तिला सांगितले की आपल्याला ११,९९९ रुपयांचे दागिने खरेदी करायचे आहेत. पैसे देण्याच्या बहाण्याने त्यांनी ठाणेकरांना ‘ई-वॉलेट पेमेंट करण्यासाठी’ एक क्यूआर कोड व्हॉट्सअॅपवर पाठविला. कोड स्कॅन करताना, ठाणेकरांच्या खात्यातून रक्कम डेबिट केली गेली. त्याने तिला परतफेड करण्याच्या बहाण्याने पुन्हा स्कॅन करण्यास सांगितले. रक्कम पुन्हा डेबिट केली गेली.
तिने जेव्हा तिची विचारपूस केली तेव्हा सिंग यांनी दावा केला की तांत्रिक समस्या आहे. त्याने तिला २४,००० रुपये परत करण्यासाठी आणखी एक क्यूआर कोड पाठविला. जेव्हा तिने हे स्कॅन केले तेव्हा परत पैसे डेबिट केले गेले. त्यानंतर, त्याने तिला कॉल करणे आणि आणखी क्यूआर कोड पाठविणे सुरू ठेवले. तिच्या लक्षात आले की तिच्या ई-वॉलेट खात्यातून सिंग यांच्याकडे ८४,००० रुपये हस्तांतरित झाले आहेत. त्यानंतर तिने गुरुवारी पोलिसांकडे संपर्क साधला.