शुक्रवारी पहाटे अज्ञात व्यक्तींच्या गटाने एका तासाच्या आत खालापुरात एटीएम मशीन तोडून २९ लाखांची चोरी केली. या प्रकरणाचा तपास करताना खालापूर पोलिसांनी सांगितले की, ३० लाख रुपये असलेले दुसरे एटीएम तोडण्याचा प्रयत्न या चोरांनी केला पण तो अयशस्वी झाला.

शुक्रवारी पहाटे अडीच ते साडेतीन या दरम्यान पेन-खोपोली रोडलगतच्या गोरथन बुद्रुक गावात ही चोरी झाली. त्याचप्रकारे एटीएम तोडण्यासाठी कुख्यात असलेल्या एका टोळीचा या गुन्ह्यामागे हात असल्याचा संशय रायगडमधील खालापूर पोलिसांना होता.

“टोळीने एका खास साधनाचा वापर करून एटीएम मशीन तोडल्याचा आरोप आहे. त्यांनी दुसरा एटीएम तोडण्याचा प्रयत्न केला पण अयशस्वी झाला. मशीन कापायला सुरुवात करण्यापूर्वी आपला चेहरा पूर्णपणे झाकलेल्या एका व्यक्तीने कोणताही पुरावा मागे न ठेवण्यासाठी सीसीटीव्ही फीड कापला, ‘असे खालापूर पोलिस ठाण्याचे निरीक्षक विश्वजीत कैगडे यांनी सांगितले.

अधिकाऱ्यांनी सांगितले की स्टेट बँक ऑफ इंडियाच्या गोरथन शाखेत कियोस्कमध्ये दोन एटीएम आहेत. ३० कि.मी. अंतरामध्ये हा एकमेव एटीएम आहे आणि एटीएममध्ये व्यवहार जास्त असल्याचे पोलिसांनी सांगितले.

“दिवस किंवा रात्र शिफ्टसाठी कोणताही सुरक्षा रक्षक नव्हता. घटनेनंतर आम्ही चोरीचा गुन्हा दाखल केला आहे, ”असे कैगडे यांनी सांगितले.

या गुन्ह्यात किती लोकांचा सहभाग होता हे सांगण्यासाठी अधिकारी परिसरातील सीसीटीव्ही फुटेज पहात आहेत. पोलिसांनी सांगितले की, राज्यात एकाच पद्धतीने घडलेल्या चोरीच्या घटनांमध्ये कार्यप्रणाली जुळल्यामुळे दोनपेक्षा जास्त जणांनी हा गुन्हा केला असण्याची शक्यता आहे.

“आम्हाला अशा काही घटनांची माहिती मिळाली की अशाच प्रकारे एटीएममधून पैसे चोरी झाले. या चोरीमध्ये त्याच लोकांचा सहभाग असू शकतो का हे पडताळण्यासाठी आम्ही त्या भागातील पोलिस ठाण्यांशी संपर्क साधत आहोत, ”एका अधिकाऱ्याने सांगितले.

शुक्रवारी सकाळी बँक कर्मचारी आल्यावर एटीएम खराब झालेले आणि पैशांची चोरी झाल्याचे समजल्यावर ही चोरी उघडकीस आली.

आर्थिक लूट करणाऱ्या रुग्णालयांवर कारवाई करण्याचे जिल्हाधिकारी निधी चौधरी यांचे आदेश