kenjalgad
kenjalgad

शनिवारी सकाळी सासवड येथील दहा वर्षाच्या मुलगा चुकून ४०० फूट खोल घाटात पडला असून स्थानिक ग्रामस्थांनी त्याला वाचवले. पुण्यापासून सुमारे ६० किलोमीटर अंतरावर असलेल्या भोर तालुक्यातील केंजलगड किल्ल्यावर शनिवारी सकाळी तो चुकून एका ४०० फूट खोल घाटात पडला.

मयंक उराणे या मुलाच्या हाताला फ्रॅक्चर झाला असून त्याच्यावर रुग्णालयात उपचार सुरू आहेत.

वडील-मुलगा जोडी आठ सदस्यीय ट्रेकिंग गटाचा भाग होते. “शिखरावर गेल्यावर मुलाचे वडील चालत होते. शिखरावर ढगांमुळे दृश्यमानता कमी होती. वडिलांना पकडण्यासाठी मुलगा धावत निघाला आणि तो घसरुन दरी मध्ये पडला.

वडिलांनी व इतरांनी मुलाचा शोध घेण्याचा प्रयत्न केला. त्यांना त्याचा रडण्याचा आवाज ऐकू आला पण तो सापडला नाही. “ते आमच्या गावात आले आणि आम्हाला सतर्क केले. आमच्यापैकी दहा जण (वाई पोलिस दलातील कॉन्स्टेबल सुरेश धुळे यांच्यासह) ताबडतोब गडावर गेले आणि त्यांना १५ मिनिटांत सापडला, ”कॉन्स्टेबल सुरेश धुळे म्हणाले.

मुलाच्या वडिलांकडून मदतीसाठी फोन आल्यावर पाकीरेवाडी येथील सचिन पाकीरे, आनंद पाकीरे आणि इतर रहिवाशांनी कारवाईस सुरुवात केली. त्यांनी निसरडा मार्ग आणि धुक्यामधून मयंकला झुडुपांमधून शोधून काढले.

मुलाला प्रथम वाईच्या इस्पितळात नेले आणि नंतर त्याला सातारा येथे हलविण्यात आले. तो सुरक्षित आहे आणि त्यानंतर त्यांना पुढील उपचारासाठी पुण्यात पाठविण्यात आले आहे, ”असे वाई पोलिस उपनिरीक्षक संजय मोतेकर यांनी सांगितले.